Chính sách Bcons New Sky

Bcons Center City giá bao nhiêu? Bảng giá thực tế 2026.

“Chị có 1,8 tỷ tiền mặt, vay thêm ngân hàng 600 triệu thì mua nổi căn 2 phòng ngủ ở Bcons Center City không em?” – Chị Hương, chủ tiệm tạp hóa nhỏ ở Thủ Đức, hỏi tôi trong một lần tư vấn. Đằng sau câu hỏi ấy là mối bận tâm của hàng trăm khách hàng: giá thật sự của một căn hộ đầy đủ pháp lý, tiện di chuyển, không “bán trên giấy” là bao nhiêu? Tôi không đưa ra con số quảng cáo. Tôi trích xuất bảng giá cập nhật nhất từ chủ đầu tư, cộng với các khoản phí thực tế, chính sách thanh toán và so sánh với mặt bằng chung để bạn có bức tranh tài chính minh bạch trước khi quyết định. Bcons Center City giá bao nhiêu? Giá bán cập nhật tháng 5/2026:

  • Căn 1PN (48-52m²): 2,4 – 2,6 tỷ đồng
  • Căn 2PN (65-72m²): 2,8 – 3,2 tỷ đồng
  • Căn 3PN (85-91m²): 3,5 – 3,9 tỷ đồng

Tất cả đã bao gồm VAT, chưa bao gồm phí bảo trì (2%). Chủ đầu tư Bcons hỗ trợ vay ngân hàng đến 70% giá trị căn hộ trong vòng 20-25 năm.

Bcons Center City giá bao nhiêu Tổng quan căn hộ Bcons Center City thực tế tháng 05/2026

1: Bảng giá chi tiết từng phân khu: Vì sao cùng diện tích nhưng giá khác nhau?

Giá Rumor Bcons Center City Bảng giá tham khảo chi tiết các phân khu tại dự án

Nhiều khách hàng ngạc nhiên khi thấy hai căn 2PN cùng diện tích nhưng chênh nhau đến 300-400 triệu đồng. Lý do nằm ở vị trí tầng, hướng view và block. Cụ thể khảo sát tại dự án Bcons Center City tọa lạc trên đường số 11, phường Đông Hoà, Dĩ An (giao với trục Thống Nhất 32m):

Block A – mặt tiền đường D11, view thành phố: giá cao nhất, lý tưởng cho người mua ở lâu dài. Block B và C – view nội khu, sân vườn: giá thấp hơn khoảng 5-7%, phù hợp với nhà đầu tư cho thuê.

Giá trên hợp đồng là giá niêm yết đã được Sở Xây dựng Bình Dương xác nhận. Điều này có nghĩa, bạn sẽ ký hợp đồng mua bán với đúng con số niêm yết đó – không “làm giá”, không phụ thu ngoài sổ. Bất kỳ tư vấn viên nào chào giá rẻ hơn nhiều so với bảng giá trên đều là dấu hiệu cần kiểm chứng lại vì rất có thể chưa bao gồm VAT hoặc đến từ nguồn hàng thứ cấp chưa chính thức.

2: Giá Bcons Center City so với các dự án lân cận: Đắt hay rẻ?

Để trả lời câu hỏi “giá bao nhiêu là hợp lý”, tôi đặt Bcons Center City lên bàn cân với các dự án cùng phân khúc tại khu vực Dĩ An và Thủ Đức.

Tại Dĩ An, một dự án gần ngã tư 550 (cách Bcons Center City 3km) đang rao bán căn 2PN 70m² với giá 3,5-3,8 tỷ – cao hơn 15-20%. Trong khi đó, Bcons Center City thừa hưởng trọn vẹn hạ tầng đường Thống Nhất vừa mở rộng 32m và đường số 11 nối thẳng vào trung tâm thành phố, di chuyển đến Thủ Đức chỉ 10-12 phút – ngang bằng hoặc nhanh hơn nhiều dự án mang danh “Thủ Đức” nhưng nằm sâu trong hẻm.

Còn nếu so với một căn hộ 2PN tại Thủ Đức có sổ hồng, mức giá phổ biến hiện nay là 3,8-4,5 tỷ. Chọn Bcons Center City, bạn tiết kiệm được từ 800 triệu đến 1,5 tỷ đồng. Khoản tiền này có thể dùng để sắm ô tô, kinh doanh thêm, hoặc đơn giản là giảm áp lực vay ngân hàng mỗi tháng.

3: Tiến độ thanh toán và chính sách vay – “Giá niêm yết” chưa phải tất cả

Phương thức thanh toán Bcons Center City Tiến độ thanh toán chuẩn áp dụng tại dự án Chính sách hỗ trợ vay Bcons Center City Chính sách hỗ trợ vay lãi suất ưu đãi từ ngân hàng Lịch trình bàn giao Bcons Center City Lịch trình bàn giao dự kiến từ chủ đầu tư Bcons

Giá căn hộ là một chuyện, dòng tiền bỏ ra theo từng đợt mới là thứ khiến người mua thực sự “đau đầu”. Tại Bcons Center City, chủ đầu tư áp dụng tiến độ thanh toán linh hoạt: ký hợp đồng chỉ đóng 30% (khoảng 840-960 triệu đồng cho căn 2PN), các đợt tiếp theo mỗi đợt 5-10% cách nhau 2-3 tháng, đến khi nhận nhà dự kiến quý IV/2027 mới đóng đủ 95%. 5% còn lại thanh toán khi có sổ hồng.

Ngân hàng OCB – đối tác bảo lãnh dự án – hỗ trợ vay đến 70% giá trị căn hộ với lãi suất ưu đãi năm đầu khoảng 6-7%/năm, thả nổi theo biên độ sau 12-36 tháng. Một cặp vợ chồng trẻ có tổng thu nhập 25 triệu đồng/tháng, vay 1,8 tỷ trong 20 năm, mỗi tháng trả gốc lẫn lãi khoảng 17-19 triệu đồng – áp lực có nhưng không “chết ngộp” nếu biết hoạch định chi tiêu.

Tôi luôn khuyên khách: hãy tính lãi suất sau ưu đãi ở biên độ 11-13%/năm để kiểm tra “sức chịu đựng” của dòng tiền, đừng để mức lãi năm đầu “ru ngủ”.

4: Chi phí sau mua: Thuế, phí bảo trì, quản lý và nội thất cơ bản

Một sai lầm phổ biến là chỉ nhìn giá hợp đồng mà quên các chi phí “chìm”. Với Bcons Center City, ngoài giá bán đã có VAT, bạn cần chuẩn bị thêm:

  • Phí bảo trì 2%: khoảng 56-64 triệu đồng cho căn 2PN, đóng một lần khi nhận bàn giao.
  • Lệ phí trước bạ: 0,5% giá trị căn hộ nếu là chủ đầu tư bàn giao mới, tương đương 14-16 triệu đồng.
  • Phí quản lý: dự kiến 10.000-12.000 đồng/m²/tháng, với căn 68m² rơi vào khoảng 680.000-816.000 đồng/tháng.
  • Hoàn thiện nội thất cơ bản: dự án bàn giao tiêu chuẩn cơ bản (sơn tường, thiết bị vệ sinh, tủ bếp). Muốn có sofa, giường, tủ quần áo, rèm cửa, máy lạnh… bạn cần dự trù thêm 80-150 triệu đồng, tùy phong cách.

Tổng các chi phí này vào khoảng 200-300 triệu đồng cho căn 2PN – không hề nhỏ, nhưng có thể dự tính trước thay vì “té ngửa” lúc nhận nhà. So với việc mua nhà đất nhỏ lẻ ở Dĩ An hay Thủ Đức, phải tự xây dựng và lo giấy tờ, chi phí này vẫn còn minh bạch và dễ kiểm soát hơn nhiều.

5: Tương lai giá Bcons Center City – Cửa sáng cho người mua sớm?

Không ai đoán được giá bất động sản tương lai một cách chính xác, nhưng có những tín hiệu giúp chúng ta dự báo xu hướng. Bcons Center city nằm ngay điểm giao thoa giữa đường Thống Nhất 32m và đường số 11 – trục huyết mạch kết nối trực tiếp Thủ Đức. Metro số 1 đã vận hành ổn định, giá nhà đất dọc tuyến metro tại các thành phố châu Á thường tăng 15-25% sau 3-5 năm.

Thêm vào đó, quỹ đất sạch tại phường Đông Hoà giáp Thủ Đức đang cạn dần. Các khu đất trống dọc đường Thống Nhất đã được quy hoạch cho trường học, trung tâm thương mại mới – điều này đẩy giá đất nền và kéo giá căn hộ sơ cấp đi lên theo thời gian.

Cuối cùng, chính sách “sổ hồng từng căn” của Bcons tạo ra sự yên tâm cho người mua ở thực – đối tượng tạo thanh khoản tự nhiên cho thị trường thứ cấp sau này. Mua để ở hay mua đầu tư, bạn đều có lý do để tin rằng mức giá hôm nay là hợp lý trong chu kỳ phát triển của khu vực.

6. FAQ Hỏi Đáp Bcons Center City

Hỏi: Giá Bcons Center City đã bao gồm VAT và phí bảo trì chưa?